

MINUTE SHEETS

Dokezo No.

Kumb. Na. TAFIRI/HQ/STF/Vol. V/121

**Watumishi wote: Makao Makuu
Vituo: Dar es Salaam, Mwanza, Kyela,
Kigoma
Kituo kidogo cha Sota.**

Yah: **MAHUDHURIO KAZINI**

Husika na kichwa cha habari hapo juu.

1. Katika siku za hivi karibuni, kumejitokeza changamoto mbalimbali katika suala la mahudhurio kazini. Changamoto hizo ni pamoja na:
 - a) Watumishi kutokuwepo kazini bila ruhusa au sababu za msingi kinyume na Kanuni 42 Jedwali I Sehemu A Juzuu (4) ya Kanuni za Utumishi wa Umma za Mwaka 2003.
 - b) Kutosaini kitabu cha mahudhurio kazini kinyume na matakwa ya F.2 na F.16 ya Kanuni za Kudumu za Utumishi wa Umma za Mwaka 2009.
2. Ningependa kuwakumbusha kuwa ni kosa kutokuwepo kazini bila ruhusa au sababu za msingi. Kosa hilo linaangukia katika mwenendo wa makosa makubwa ambayo kama litathibitika, adhabu zake ni pamoja na kufukuzwa kazi, Kushushwa cheo au kupunguzwa mshahara.
3. Hivyo kwa dokezo hili mnasisitizwa kuzingatia mambo yafuatayo:
 - a) Kuhudhuria kazini tena kwa wakati
 - b) Kusaini kitabu cha mahudhurio
 - c) Kutomsainia mtumishi ambaye hajahudhuria kazini

